” సామాజిక ఉద్యమంలా చెట్ల పెంపకం”- కాకాణి

నెల్లూరు జిల్లా, సర్వేపల్లి నియోజకవర్గం, పొదలకూరు మండల కేంద్రంలో “జగనన్న పచ్చతోరణం” కింద మొక్కలు నాటే కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించిన వై.యస్.ఆర్. కాంగ్రెస్ పార్టీ జిల్లా అధ్యక్షులు, సర్వేపల్లి శాసనసభ్యులు కాకాణి గోవర్ధన్ రెడ్డి.పారిశుద్ధ్య కార్మికులకు గతంలో బకాయిలు ఉన్న జీతాలతో పాటు, బట్టలు పంపిణీ చేసిన ఎమ్మెల్యే కాకాణి.పొదలకూరు మండల కేంద్రంలోని వ్యవసాయ పాలిటెక్నిక్ కళాశాలను పరిశీలించి, కళాశాలకు, వసతి గృహాల్లో ఉన్న విద్యార్థిని, విద్యార్థులకు అవసరమైన అన్ని సౌకర్యాలు కల్పించాలని అధికారులను కోరిన ఎమ్మెల్యే కాకాణి.సర్వేపల్లి నియోజకవర్గంలో “జగనన్న పచ్చ తోరణం” పేరిట 35,653 మొక్కలు నాటేందుకు 5కోట్ల 58 లక్షల రూపాయలు ఖర్చు చేస్తున్నాం.సర్వేపల్లి నియోజకవర్గంలో రైతులు సాగు చేసే నిమ్మ, బత్తాయి లాంటి ఉద్యానవన పంటలకు 5కోట్ల 62లక్షల రూపాయలు మంజూరు చేశాం.చెట్ల పెంపకాన్ని మొక్కుబడిగా కాకుండా “సామాజిక ఉద్యమం” లా చేపట్టాలి.చెట్లు పెంచక, ఉన్న చెట్లను తొలగించడంతో పర్యావరణ సమతుల్యం దెబ్బతింటుంది.చెట్లు లేనందువల్ల ఆక్సిజన్ సరిగా అందక, మానవాళి కృత్రిమ ఆక్సిజన్ కొరకు డబ్బులు చెల్లించవలసిన దుర్భర పరిస్థితులు నెలకొంటున్నాయి. జగన్మోహన్ రెడ్డి అభివృద్ధి, సంక్షేమ కార్యక్రమాలు సమగ్రంగా అమలు చేయడంతోపాటు, ప్రజలకు అవసరమైన, సూక్ష్మమైన, ఆరోగ్యపరమైన వసతులు కల్పించడంలో భాగమే “జగనన్న పచ్చతోరణం” పధకానికి శ్రీకారం.ప్రభుత్వం చెట్లు నాటించి, కాపలాదారునితో పాటు, మొక్కలు బతకడానికి అవసరమైన నీరు పోసేందుకు, నెలకు చెట్టుకు దాదాపు 30 రూపాయలు చెల్లించేందుకు ముందుకు రావడం సంతోషించదగ్గ పరిణామం.గతంలో క్లిన్ అండ్ గ్రీన్ అంటూ ఆర్భాటమైన ప్రకటనలు ఇచ్చిన వారు, సమాజాన్ని క్లీన్ చేయలేక, ప్రజల చేతుల్లో వాళ్లే క్లీన్ అయిపోయారు.గ్రామ పంచాయతీ సర్పంచులు, వార్డు మెంబర్లు, స్థానిక నాయకులు, ఇతర ప్రజాప్రతినిధులు, ప్రకృతి ప్రేమికులు, అధికారులు అందరూ సమన్వయంతో మొక్కలు నాటించి, నాటిన మొక్కలను సంరక్షించి, సర్వేపల్లి నియోజకవర్గాన్ని “సుందరవనం” గా తీర్చిదిద్దడానికి అందరం కలిసి పని చేద్దాం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *